Author Topic: East Lake donghu lake wuhan  (Read 5457 times)

ontcftqvx

• สมาชิกใหม่
  • *
    • View Profile
East Lake donghu lake wuhan
« on: December 07, 2013, 10:05:27 AM »

East Lake เป็นเหมือนสวนสาธารณธใหญ่ๆของ Wuhan ครับ โดยเป็น lake ที่ใหญ่ที่สุดของที่นีี่ถ้าผมอ่านมาไม่ผิดเห็นว่ากินพื้นที่ทั้งหมดเกือบ  1/4 ของเขตเมืองเลยครับ...

ดังนั้นจะเห็นคนมาเดินเล่นที่นี่กันเยอะมากครับ
อารมณ์ว่ามาปิคนิตกันนั่นหล่ะครับ

ตามรอบๆ lake จะมีอาคารต่างๆ ครับ
อันนี้เป็นหออะไรซักอย่าง ถ้าดูตาม map  จะชื่อ Xingyin Pavillion ครับ
สามารถขึ้นไปชมวิวได้ครับ

จริงๆใน Lake มีที่เที่ยวอีกเยอะมากครับ
แต่ว่าเราไม่ได้ไป (เพราะไม่รู้จะไปยังไง) มีจุดนึงจะเป็นชายหาดครับ
ตรงกลาง lake จะมีเนินเขาด้วยซึ่งสามารถถ่ายวิวมุมสูงลงมาได้ (แต่ไม่รู้จะไปยังไงเข้นกันครับ)

เลยออกแนวเดินชิวๆริม lake เสียมากกว่าครับ

หลังจากเดินเล่นเสร็จก็ออกมาด้านหน้าทางเข้า หาของกินครับ

กะว่าวันนี้จะกินอาหารพื้นเมืองให้ได้

ไปนั่งแน่นอนไม่มีรูปมาให้สั่งหรอกครับ

ดีบุกชิงเอาตัวรอดก่อนด้วยการไปสั่งมาม่าจากร้านขายของชำข้างๆกิน

ผมก็เลยบุกไปในร้านครับไปสั่ง โดยวิธีเดิม เดินไปที่โต๊ะซักโต๊ะ..

แล้วชี้เลยครับว่าจะเอาอันนั้นอันนี้ (โดยดูจากซากที่เหลือของโต๊ะอื่นนี่แหละ) ฮ่าฮ่าฮ่า

ได้มา 2 อย่างเมนูแรกอยากกินตั้งแต่วันก่อนแต่ไม่ได้กินเพราะหมด...

หมูสามชั้นพะโล้อะไรประมาณเนี้ยครับ

แต่เวลากินต้องตัดมันทิ้งพอควรเลย  ฮ่าฮ่าฮ่า

อีกเมนูนึง

เข้าใจว่าเป็นเต้าหู้กะทะร้อนนะ... เห็นดีบุกบอกว่าได้กลิ่นเหมือนหมูยอ

เลยสรุปว่าเป็นเต้าหู้เนื้อหมูครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

อร่อยดีแต่แพงไปหน่อย

จานตะกี้  24 หยวน จานนี้ 48 หยวนครับ

หลังจากกินเสร็จก็นั่ง  Taxi กลับที่พักครับ
แต่วันนี้กลับเร็วเลยเอาของไปเก็ยแล้วกลับไปเดินเล่นที่ jianghan Road อีกรอบครับ
แต่รอบนี้ลองนั่งรถ Metro ดูครับ

แต่ไม่ใช่ว่าใกล้นะ จาก IBID เดินมาประมาณ 1 โลครับกว่าจะถึง